Programu ya Kanisa la Mwenyezi Mungu

Sikiliza sauti ya Mungu na ukaribishe kurudi kwa Bwana Yesu!

Tunawakaribisha wote wanaotafuta ukweli wawasiliane nasi.

Ushuhuda wa Kuipitia Hukumu ya Kristo

Rangi imara

Mada

Fonti

Ukubwa wa Fonti

Nafasi ya Mstari

Upana wa ukurasa

(Ma)tokeo ya Kutafuta 0

Hakuna matokeo yaliyopatikana

`

85. Hatimaye Nimeona Njia ya Kuwa Mtu wa Kweli

Xiaoli Mkoa wa Henan

Tangu nilipokuwa mdogo, hamu yangu ya sifa daima ilikuwa imara sana, na wakati nilipoingiliana na watu nilizingatia hasa picha yangu mwenyewe, hadhi yangu machoni mwa watu wengine, na tathmini yao kunihusu. Kwa hiyo daima niliwaruhusu watu wengine wawe na uhuru wowote, faida zozote, na nilizika matatizo au malalamiko moyoni mwangu. Sikuonyesha mambo hayo kwa mtu yeyote, na wakati watu wengine walipata shida daima ningefikiria njia za kuwasaidia. Hivyo kwa macho ya wazazi wangu, nilikuwa msichana mzuri; nilikuwa wa kufurahisha sana. Machoni mwa majirani na marafiki, nilikuwa mwema na mkarimu. Baada ya kuolewa, pia nilielewana na familia ya mume wangu. Wakati wifi yangu na shemeji yangu walipopata wenza na kufunga ndoa, nilikuwa nikipuruka huku na kule kama wazimu. Nilichangia pesa na jitihada, na nikashirikiana mzigo na wakwe zangu. Baada ya muda mfupi nilikuwa binti mkwe mzuri na dada mkubwa mzuri. Kwa kweli, wakati ule nilichoka kila siku na nilikuwa chakavu kabisa kwa sababu daima nilikuwa nikidakia kila mahali ili kudumisha uhusiano wangu na watu wengine na kuzitunza hisia za kila mtu mwingine; ningefuatia maonyesho yao na kisha kusema ipasavyo. Niliogopa kumuumiza mtu mwingine na kumwacha na picha mbaya, na kuharibu sifa yangu mwenyewe. Baada ya kupata "majina haya mazuri," ndani ya moyo wangu nilihisi kujivunia, na kwamba gharama niliyoilipa ilikuwa ya kufaa. Nilihisi kuwa nilikuwa nimefanikiwa sana kama mwanadamu. Mara nyingi nilijifikiria: Kama siku moja nikikabiliwa na shida yoyote, marafiki zangu, familia, na majirani haswa watanisaidia kuzitoka shida zangu. Lakini nilipokuwa tu nikifurahia "mafanikio" yangu kama mwanadamu, maafa yalitokea bila kutarajiwa—yaliangamiza kabisa ndoto yangu na kubadilisha maoni yangu.

Mnamo Desemba 4, mwaka wa 1991, mume wangu alikuwa katika ajali mbaya sana ya gari. Wengu wake ulipasuka, ini na figo zake ziliharibiwa, na kulikuwa na uharibifu mkubwa wa matumbo. Alikuwa akivuja damu bila kudhibitika. Alifanyiwa upasuaji mara nne katika mwezi mmoja tu na kutumia zaidi ya mililita 2000 katika upaji wa damu. Hata hivyo, maisha yake bado yalikuwa hatarini. Daktari alisema kuwa kama hawangeendelea na upaji damu, majeraha yake hayangeweza kupona. Wakati huo tulikuwa tu tumemaliza kujenga nyumba na pia tulikuwa tumenunua gari, kwa hiyo tulikuwa na madeni sana. Hakukuwa na jinsi kabisa kwetu kuubeba mzigo mkubwa hivyo wa matibabu, na wazazi wangu walimaliza rasilimali zao zote ili ndugu yangu mdogo wa kiume aweze kwenda chuo kikuu. Hawakuwa na uwezo kabisa wa kutusaidia, kwa hivyo sikuwa na chaguo ila kuwaomba jamaa na marafiki zangu msaada. Lakini sikuwa nimefikiria kamwe kwamba watu hawa ambao mara nyingi walikuwa wakinizunguka, mmoja kwa mmoja, wangepata udhuru wa kunikatalia, kunikwepa. Niliumwa sana. Baadaye, nilisikia kwamba jamaa wetu mmoja ambaye tulikuwa tumemsaidia kiasi alikuwa amesema kwa mtu mwingine: "Hatukuweza hasa kuwakopesha fedha. Hakukuwa na matumaini kabisa ya kumponya, na kama angekufa, mkewe angeweza kuolewa na mtu mwingine tu, na kisha ni nani angetulipa? Na hata kama asipokufa, nakuhakikishia kuwa yeye atakuwa mlemavu kwa maisha yake yote, hivyo si kumkopesha pesa ni kama kuzitupa tu? Baada ya kusikia maneno haya yasiyo na huruma, makatili, niliweza kulia tu kwa sababu nilijua kwamba hii ilikuwa ni sauti ya watu wote ambao hawangenikopesha pesa. Lakini kile kilichokuwa cha kusikitisha zaidi kwangu kilikuwa ni ukosefu wa huruma wa familia ya mume wangu. Wazazi wakwe zangu kwa dhahiri walikuwa na pesa, lakini walitupa tu yuan 500, na baadaye walipokuwa wakifanya hesabu nasi, walijumuisha gharama za usafiri wao, vyakula vyao, na matunda yao walipomtembelea mume wangu hospitalini. Mume wangu alikuwa na ndugu wawili wadogo wa kiume matajiri, na walipomtembelea hospitalini walitoa yuan 500 tu wote wawili. Hizo pesa kidogo ya zilizotolewa na wakwe zangu zilikuwa duni sana kwetu. Hazikuweza kutatua matatizo yetu halisi. Katikati ya maumivu na kutokuwa na tumaini, ningeweza tu kuomba mikopo kutoka kwa benki, lakini benki ilikataa maombi yangu. Mwishowe, sikuwa na chaguo ila kuuza gari kwa bei ya chini ili kufadhili matibabu ya mume wangu. Licha ya yote haya sikuweza kuchanga pesa za kutosha kugharamia ada za mume wangu za matibabu. Kwa kweli nilikuwa nimeishiwa na chaguzi, na miezi mitatu baadaye, mume wangu aliachiliwa mapema wakati majeraha yake hayakuwa yamepona. Lakini sikuwahi kufikiria kamwe kwamba tulipokuwa tukiingia ndani ya nyumba yetu tu, wale waliokuwa wakitudai pesa walikuwa wametufuata unyounyo, wakikurupua ndani ya nyumba yetu. Hata wifi yangu mkubwa alikuja nyumbani kwetu akiomba fedha. Kama nimekabiliwa na hali hii, niliumwa zaidi ya inavyoweza kuelezeka. Nilikimbia nje peke yangu hadi kwa eneo la kichaka juu ya kilima ili kulia. Nilikuwa nimetimiza tu umri wa miaka 24 na nilikuwa nimeolewa na mume wangu kwa mwaka mmoja tu. Wazazi wakwe zangu walikuwa wameweka mzigo huu wote juu yangu, na hakukuwa na mtu hata mmoja karibu nasi aliyekuwa tayari kutusaidia. Njia iliyokuwa mbele ingekuwa ndefu—ningewezaje kulibeba pigo la aina hiyo, mzigo wa aina hiyo? Nilipokuwa kichakani, nilifikiri na kulia, na kufikiri na kulia. Kwa kweli sikuwa na ujasiri wa kuendelea, na nikapiga yowe kwa mbingu: "Mungu Wangu! Kwa nini maisha yangu ni magumu sana? Kwa kweli siwezi kuendelea katika ulimwengu huu. Ewe Mungu Wangu, nakusihi uyaondoe maisha yangu mbali na mimi!" Mateso ni mateso, na shida za kiutendaji zinapaswa kukabiliwa mwishowe, na sikuwa na chaguo lolote ila kujikokota, kujikaza, na kuisaidia familia yangu. Msongo mkubwa wa maisha uliletwa kwangu, niliyekuwa daima na furaha na mwenye nguvu, nikisononeka kila siku. Mume wangu aliponiona nimekosewa hivyo, alilia na kusema: "Unapaswa kuiondoka nyumba hii; hupaswi kuteseka jinsi hii kwa ajili yangu!" Kusema ukweli, pia nilikuwa na mawazo fulani ya kuondoka, lakini niliona sifa yangu kuwa ya thamani zaidi kuliko dhahabu, hivyo kabisa singemwacha mume wangu katika hali hizo. Siku zilizofuata zilikuwa ngumu hata zaidi. Mume wangu hakuweza kufanya kazi yoyote ya kimwili, na zaidi ya hayo kulikuwa na miaka mitatu ya ukame na mavuno yaliyokuwa haba kwa miaka mitatu mfululizo, hivyo nilikuwa nabeba deni kubwa. Hata kula kukawa shida. Nilipokuwa nimekwisha tu kukata tamaa na sikuwa na matumaini ya kuendelea, mtu fulani akanishauri nimwamini Yesu. Baada ya kumwamini, niliona maneno ya Yesu katika Biblia yakisema: "Kwa sababu jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, kiasi kwamba alimtoa Mwanawe pekee, ili mtu yeyote amwaminiye asipotee, lakini awe na uzima wa milele. Kwa kuwa Mungu hakumtuma Mwana wake duniani ili kuishutumu dunia; ila ili dunia iweze kuokolewa kupitia yeye" (Yohana 3: 16-17). Katikati ya siku hizo za mateso, maneno hayo kutoka kwa Mungu yaliniletea faraja kubwa. Pia nilisoma katika Biblia kwamba baada ya Bwana Yesu kufufuliwa na kutuacha, Alikwenda kutuandalia mahali, na kama pangekuwa pameandaliwa Angekutana nasi. Kutoka wakati huo kwendelea, katika moyo wangu nilitarajia siku ambayo Mungu angerudi, na nilifikiria: Wakati Mungu atakaporudi, sitahitaji tena kuteseka katika ulimwenguni humu.

Katika majira ya kupukutika ya mwaka wa 1998, kwa neema ya Mungu nilikuwa na bahati njema ya kukutana na dada mmoja aliyemwamini Mwenyezi Mungu. Nilipopata habari kutoka kwa yale dada yangu aliniambia kuwa Mungu alikuwa tayari amerejea na kwamba Alikuwa akifanya kazi mpya, sikuweza kuzizuia hisia zangu za msisimko. Nilijiangusha chini mbele ya Mungu na kuomba: "Ewe Mwenyezi Mungu, matumaini yangu ya kuwa Ungerudi hatimaye yamefanikishwa. Nimesumbuka vya kutosha na kuishi vya kutosha katika dunia hii ya taabu. Siwezi kukaa hata siku moja zaidi. Ewe Mungu, bila kujali ni kazi gani Umerejea kufanya au ni aina gani ya matakwa Uliyo nayo, niko tayari kukufuata Wewe kwa karibu." Baadaye, kwa njia ya kusoma maneno ya Mwenyezi Mungu, nilielewa ukweli mwingi ambao sikuwa nimeelewa hapo awali. Niliona Mungu akiwaongoza watu kuhusu jinsi ya kumwamini Mungu na jinsi ya kuishi kwa kudhihirisha ubinadamu sahihi. Nilitambua kwamba maneno yote ya Mungu ni ukweli na ni maneno ya wanadamu ya kuishi kwayo, na kwamba Mungu anatuongoza ili kujiondoa kwa dhambi, kuishi maisha sahihi ya binadamu, kutembea kwa njia sahihi katika maisha yetu. Aidha, niliona upendo wa kweli wa ndugu wa kiume na wa kike kupitia kuingiliana kwangu nao, na niliguswa sana. Hili lilionyesha zaidi kuwa Mwenyezi Mungu ni kuja kwa Bwana Yesu, kwamba Yeye ni Mungu wa kweli ambaye alikuja kufanya kazi na kuwaokoa wanadamu. Hilo lilitokea kuwa wakati wa mavuno ya kupukutika. Dada aliyeongoza kazi ya kanisa alipopata habari kwamba mume wangu hakuweza kufanya kazi kwa shamba, alikuja kuniona na wakati huo nilikuwa nikibeba mzigo wa nafaka kwenye mabega yangu. Aliuvuta kabisa kutoka kwa mabega yangu na kuniambia wazi: "Nitafanya hivyo, pumzika!" Siku iliyofuata, alipata ndugu wengine kadhaa wa kiume na wa kike kuja kunisaidia kuvuna mazao. Alikuwa pia amemununua skonzi zilizookwa kwa mvuke, nudo na mboga kwangu, na alimpa mwanangu mbegu za alizeti na pipi. Baada ya kazi kukamilika tulirudi nyumbani kwangu na baadhi yao walinisaidia kupika chakula, kumtunza mtoto wangu, na wengine walinisaidia kufua. Ndugu wawili wa kiume pia walimshuhudia mume wangu kuhusu kazi ya Mungu katika siku za mwisho. Jioni tulisoma neno la Mungu pamoja, tukaimba nyimbo, na ndugu zangu wa kiume na wa kike wakanisikiliza nikisema kuhusu matatizo yangu. Baadhi yao walilia pamoja nami, na wengine wakanipa ushirika wa ukweli. Miongoni mwao, dada mmoja aliniambia katika ushirika: "Bila taabu hizi, huenda usingekuwa muumini katika Yesu Kristo, na hungeweza kuikubali kazi ya Mungu katika siku za mwisho. Aidha, hungeweza kupata uzoefu wa upendo na wokovu Wake; hili si jambo baya, lakini ni jambo jema." Nilihisi kuwa kila kitu walichokuwa wakisema kilikuwa kipya sana na ni yale yote tu niliyoyahitaji. Ni jambo lililonishawishi kujiunga. Nilipoona msaada wao wa kweli kwangu, niliguswa mno. Hatukuwa na ndugu wala marafiki, lakini walikuwa wapenzi zaidi kwangu kuliko familia. Kupitia miaka ya matatizo na mateso katika maisha yangu na kutokujali kwa watu wengine kulinifanya niwe asiyefarijika, lakini upendo na utunzaji wa ndugu zangu waume na wake vilinifanya kuhisi upendo—maonyesho yaliyosahaulika kitambo ya tabasamu yalionekana kwa uso wangu. Sikuwa nimedhani ya kwamba ningeuona uaminifu huu ambao nilikuwa nikiutamani kwa miaka mingi katika ndugu zangu wa kiume na wa kike kutoka kwa Kanisa la Mwenyezi Mungu. Kutoka kwa ukweli walioshirikiana nami katika ushirika na kile walichoishi kwa kudhihirisha, niligundua kuwa ni Mwenyezi Mungu pekee anayeweza kufanya kazi ya aina hii na anayeweza kuwabadilisha watu. Kwa hiyo, kwa kutiwa moyo na upendo wa Mungu na kwa msaada wa ndugu zangu wa kiume na wa kike, moyo wangu mzito ulipata tena hisia kiasi, na kwa mara nyingine nilikuwa na matumaini na ujasiri wa kuishi. Baadaye, nikaona kwamba ndugu zangu wa kiume na wa kike wangepurukuka huku na kule wakifanya kazi na wakilipa gharama ya kazi ya injili ya Mungu na sikuweza kuketi kimya, kwa hivyo muda mfupi baadaye mimi pia nikajiingiza katika kazi ya kuhubiri injili ya Mungu ya siku za mwisho. Maingiliano yangu na ndugu zangu wa kiume na wa kike yalipoongezeka, niliona kwamba kwa kweli hawakuwa sawa na watu wa dunia na kwamba ndani ya kanisa, hukuhitaji kuwa na wasiwasi kamwe juu ya ni nani atakayekudhihaki au atakayekuwa akipanga, wala hukuhitaji kuwa na hofu ya kusema kitu ovyo ovyo na kumkosea mtu fulani. Ndugu wa kiume na wa kike walikuwa sahili daima na wazi walipokuwa pamoja, na wangesema chochote kilichokuwa ndani ya mioyo yao, na hata kama ilimaanisha kufichua upotovu fulani yote iliweza kushughulikiwa kwa usahihi. Yote kabisa iliweza kukubalika kutoka kwa Mungu na hakuna yeyote aliyekodolea macho masuala ya mtu mwingine yeyote. Haikujalisha ni nani aliyesema au alifanya kitu kibaya; hakuna vinyongo vilivyoshikiliwa na kila mtu alijiangalia ndani ya moyo wake kujijua mwenyewe na kujifunza mafundisho yoyote aliyohitaji kujifunza. Ndugu wowote wa kiume au wa kike waliokuwa na shida, kila mtu angefanya kazi pamoja ili kuwasaidia, kuweka mioyo yao katika ushirika kuhusu ukweli ili walipokabiliwa na shida hizi waliweza kuyaelewa mapenzi ya Mungu na kuweka mahitaji ya Mungu katika vitendo. Kati ya ndugu wa kiume na wa kike hakukuwa na mtengo kwa njia ya utawala msonge—watu wote walikuja pamoja kama wenzi. Wafanyakazi walikuwa sawa kama ndugu wa kiume na wa kike wa wastani; hakuna mtu aliyekuwa maalum. Kutoka kwa Mwenyezi Mungu niliona mwanga, nilipata kitu cha kujiegemeza, na ndani ya moyo wangu niliweza kupitia amani na udhabiti ambao sikuwahi kuwa nao awali kamwe. Kila siku nilikuwa na shauku na furaha isiyoelezeka.

Baadaye, niliinuliwa na Mungu kuwa kiongozi wa kanisa kuanzia Agosti mwaka wa 1998 mpaka mwisho wa mwaka wa 2005, na ingawa nilitumia muda kiasi katika kanisa, wakati huu nilifurahia neema nyingi mno na baraka kutoka kwa Mungu. Kile ambacho hakikuaminika sana kwangu ni kwamba mume wangu alikuwa amepona kabisa. Aliweza kufanya kazi na kupata pesa kama mtu yeyote, na sio tu kwamba hilo lililipa madeni yetu ya nyumbani, lakini tulikuwa na akiba kiasi. Tulipitia siku zetu kwa amani na kwa umoja. Nilikuwa nikisali na kutoa sifa mbele ya Mungu kila siku, nikimshukuru Mwenyezi Mungu kwa kunikomboa, huyu mtu mnyonge, na kwa kuibariki nyumba yetu ambayo ilikuwa na matatizo kama hayo. Niliweka chini mapenzi yangu mbele ya Mungu na nikamwambia Yeye: niko tayari kutoa maisha yangu yote kwa Mungu, kuyatumia kwa ajili ya Mungu, kumfidia Yeye kwa upendo Wake mkubwa.

Kwa kuyasoma maneno ya Mungu bila kukoma, nilikuja kufahamu kuwa lengo la Mungu katika kuwachagua watu si kuwawezesha kufurahia baraka za mwili na neema Yake tu, lakini la muhimu zaidi, ni kuuhukumu na kuuadibu uasi ndani yao, ili kuwaruhusu kutupa tabia yao potovu, kuishi kama mwanadamu wa kweli. Kama Mwenyezi Mungu alivyosema: “Leo mwanadamu huona kwamba na neema, upendo na rehema ya Mungu pekee, hana uwezo wa kujijua mwenyewe kweli, sembuse kuweza kujua kiini cha mwanadamu. Ni kupitia tu usafishaji na hukumu ya Mungu, ni wakati tu wa usafishaji kama huo ndiyo unaweza kujua kasoro zako, na kujua kwamba huna chochote. Hivyo, upendo wa mwanadamu kwa Mungu umejengwa juu ya msingi wa usafishaji na hukumu ya Mungu. Kama wewe hufurahia tu neema ya Mungu, na maisha ya familia yenye amani au baraka yakinifu, basi hujampata Mungu, na imani yako kwa Mungu haijafaulu. Mungu tayari ametekeleza hatua moja ya kazi ya neema katika mwili, na tayari amempa mwanadamu baraka yakinifu—lakini mwanadamu hawezi kufanywa mkamilifu na neema, upendo, na rehema pekee” ("Ni kwa Kupitia tu Majaribio ya Kuumiza Ndiyo Mnaweza Kujua Kupendeza kwa Mungu" katika Neno Laonekana katika Mwili). Ili kuniponya kabisa zaidi, Mungu alifanya kunihukumu na kuniadibu, ambapo kwavyo Aliniruhusu nipitie kwa dhahiri zaidi upendo Wake na wokovu kwangu.

Nilipokuwa kiongozi wa kanisa, kwa sababu nilijali sana juu ya sifa na hadhi yangu, daima nilidumisha uhusiano wangu na wengine katika kazi yangu kwa hofu kwamba ndugu zangu wa kiume na wa kike wangesema kuwa nilifanya mambo kwa sababu ya hadhi na kwamba nilikuwa mkali sana, kisha kwamba wangekuwa na tathmini hafifu kwangu. Kwa hiyo hata nilipoona ndugu zangu wa kiume na wa kike wakifanya mambo yaliyokiuka kanuni za ukweli na hayakuwa na manufaa kwa kanisa, sikuweza kuwasiliana mawazo haya kwa wakati wa kufaa ili masuala yaweze kutatuliwa. Nakumbuka kwamba kulikuwa na wakati ambapo dada mmoja aliyekuwa na jukumu la kuiongoza kazi yangu mwanzoni alishushwa madaraka, na kisha akaandaliwa kushiriki katika kazi kanisani nilimokuwa nikiongoza. Nilipopitia upya kazi yake niligundua mikengeuko mingi na makosa. Katika moyo wangu nilijua kwamba tulipaswa kuwa na ushirika pamoja na ni lazima nimsaidie ili aweze kujijua na kurekebisha taratibu hizi. Lakini mara tu nilipofikiria ukweli kwamba alikuwa mkuu wangu awali, nilikuwa na wasiwasi kwamba kama ningeelezea makosa na mikengeuko katika kazi yake, angeweza kusema kuwa nilikuwa na kiburi sana, au angeweza kukuza chuki dhidi yangu. Nilifikiria yote hayo nilinyamaza kimya, na kuhusu kazi aliyowajibikia, nilianza tu kuyaacha mambo yalivyokuwa. Huu ulikuwa ni wakati ambapo kazi ya injili ambayo aliwajibikia haikuwa imeendelea kwa miezi kadhaa, ndugu wengi wa kiume na wa kike walikuwa hasi na dhaifu, na hatimaye alikuwa dhaifu kiasi kwamba alipoteza kabisa kazi ya Roho Mtakatifu na kusimamishwa ili aweze kutafakari juu yake mwenyewe. Kwa mintarafu ya hali yangu mwenyewe ya upotovu, dada aliyewajibikia kazi yangu alikuwa amenielekeza na kunisaidia mara nyingi kwa ushirika katika ukweli, lakini kwa sababu niliendelea kushindwa kujijua mwenyewe, sikujua uzito wa suala hilo. Sikuwa nimelizingatia kabisa, na baada ya yote kumalizika nilikuwa bado ninaishi kwa njia hiyo. Sikuwa nimebadilika kwa hakika. Mnamo Desemba ya mwaka wa 2005, kanisa lilitoa mahubiri: "Ni Kuchagua Viongozi Wanaofuatilia Ukweli na Walio na Hisi ya Haki tu Ndiko Kunakoafikiana na Mapenzi ya Mungu." Hili lilitutaka kuanza ukaguzi mpya wa mahesabu wa viongozi wa kanisa wa kila mahali, na dada aliyewajibikia kazi yangu aliniambia: "Kwa kutegemeza upimaji wa kanuni, hustahili kutenda kama kiongozi wa kanisa. Huna hisi ya haki, na wakati kitu fulani kinapotokea wewe daima hupendelea kudumisha uhusiano wako na watu. Wewe ndiye 'mtu mzuri' ambaye hawezi kuwakosea watu. Ninapoonyesha mikengeuko na matatizo yaliyopo katika kazi yako, unalitetea ukijitolea udhuru. Huwa hukubali wakati wengine wanapovishughulikia na kuvipogoa vipengele vyako, na daima huwa unazingatia sifa yako na hadhi yako, ukizingatia picha yako katika mioyo ya watu wengine. Kuliangalia kwa ujumla, wewe ni mmojawapo wa watu waliotajwa katika mahubiri haya—mmojawapo wa 'watu wazuri,' mmoja wa watu wadanganyifu wasio na hisi ya haki ambao wanapaswa kufukuzwa. Hii ni kwa sababu unapokutana na suala daima wewe hufikiria faida yako mwenyewe; daima wewe husema na kutenda kwa ajili ya heshima yako mwenyewe na hadhi yako mwenyewe. Kabisa wewe huyajali mapenzi ya Mungu, na hufikirii ufanye nini ili kufaidi kanisa au maisha ya ndugu zako wa kiume na wa kike. Unaongoza kanisa kwa njia hii na kuwaleta ndugu zako wa kiume na wa kike mbele yako; ni upinzani mzito wa Mungu. Umepewa mwongozo mara nyingi juu ya kile ambacho umeonyeshwa katika hali hizi, lakini hujauchukua kwa uzito, wala hujalenga kubadilisha. Kwa hiyo, kwa mujibu wa kanuni za hivi karibuni za kanisa za kuwatumia watu, imeamuliwa kuwa unapaswa kuondolewa wajibu wako ili ujifikirie mwenyewe. Hili halimaanishi kamwe kwamba huwezi kubadilika. Natumaini kwamba unaweza kushughulikia jambo hili vizuri na kwa kweli kutafakari juu yako mwenyewe, kutambua vipengele vyako vipotovu, na kulenga mabadiliko. Hili litakuwa la manufaa kwa maisha yako mwenyewe na pia litanufaisha kazi ya kanisa." Dada yangu alipokuwa akinena nami uso wangu wote uligeuka kuwa mwekundu. Nilihisi sikuwa na mahali popote pa kujificha. Nilikuwa nimekwisha kufikia umri huo na daima nilikuwa nimepewa heshima na kusifiwa na wengine. Hakuna yeyote aliyekuwa amewahi kunifichua moja kwa moja kwa njia hiyo. Nilikuwa na maumivu makubwa na nilikuwa na aibu sana. Nilitaka kutambaa ndani ya shimo na kutoweka. Kwa kawaida sikuwa nimefuatilia ukweli na sikuwa nimewahi kuchangua upotovu wangu mwenyewe, kwa hiyo siku hiyo ambapo dada huyo aliniambia kwa ghafla kwamba hali ya asili yangu ilikuwa ya udanganyifu na nilikuwa nikibadilishwa kwa sababu hiyo, sikuweza kabisa kukubali ukweli huo. Nilihisi kuwa nilikuwa nimefikia hatua ya kudhoofika—sikuweza kujizuia kupoteza udhibiti na kuanza kulia. Nilihisi kuwa hasi na nilikuwa katika hali ya kukata tamaa. Katikati ya usafishwaji huu wa mchungu, niliona maneno ya Mungu ambayo yalisema: “Watu huleta njia zao za kuwahudumia wajumbe na watawala wakuu katika nyumba ya Mungu na kujaribu kufanya yatumike, wakidhania kwa kiburi kwamba njia kama hizo zinaweza kutumika hapa. Hawakuwahi kufikiria kwamba Mungu hana ule tabia ya mwanakondoo bali ule wa simba. Kwa hiyo, wanaojishirikisha na Mungu kwa mara ya kwanza wanashindwa kuwasiliana na Yeye, kwani moyo wa Mungu ni tofauti na ule wa binadamu. ... Kama unakosa uhalisi wa maarifa na huna ukweli, basi huduma yako ya shauku itakuletea tu hali ya chuki ya kupindukia na kuchukizwa sana kwa Mungu. Sasa unafaa kuelewa kwamba imani katika Mungu si masomo tu ya theolojia.” “Kama wewe ni mnafiki na mmoja ambaye ni stadi katika 'kutangamana,' basi Nasema kwamba bila shaka wewe ni mmoja ambaye humchezea Mungu. Kama maneno yako yamejaa visingizio na udhibitisho usio na thamani, basi Nasema kwamba wewe ndiwe ambaye huko radhi kabisa kuweka ukweli katika matendo” ("Maonyo Matatu" katika Neno Laonekana katika Mwili). Hukumu sahihi dhahiri katika maneno ya Mungu ilinitia bumbuazi. Mimi nilikuwa kabisa ni ile aina ya mtu mwenye udanganyifu ambaye alijaribu kutokuwa mwaminifu mbele ya Mungu kwa njia yenye kustahili dharau, ambaye alitegemea falsafa ya kidunia ya Shetani katika matendo yangu na kumkataa Mungu. Wakati nilipofikiria wakati tangu nilipokuwa wa kuwajibika kwa kazi ya kanisa, ingawa nilikuwa nimetekeleza wajibu wangu bila kusita, nilikuwa nikifanya hivi hasa ndio ndugu zangu wa kiume na wa kike kuniheshimu, ili kuyaridhisha majivuno yangu na hata zaidi kulinda hadhi yangu mwenyewe. Kanisa lilipopima kiwango chetu cha kuingia katika ukweli, nilisikia kutoka kwa maneno ya huyo dada kwamba katika kipengele cha kutambua upotovu wao wenyewe, kiwango ambacho ndugu wa kiume na wa kike katika kanisa letu walichokuwa wameingia ndani kilikuwa cha juujuu. Nilipokuwa nikijaza kidadisi, kwa utambuzi nilijibu maswali nikilenga vipengele vya kujijua ili huyu dada asinidunishe, na pia kumwonyesha bila kutaja kwamba nilikuwa na uwezo wa kuwaongoza ndugu zetu wa kiume na wa kike kujijua wenyewe. Katika siku za nyuma nilikuwa nimetoa mwongozo kwa dada mmoja kwa kuegemea mapenzi yangu mwenyewe, jambo lililosababisha shida kubwa katika kazi yake. Hili liliishia kusababisha hasara kubwa kwa kanisa. Wakati kiongozi huyo wa kanisa alinitajia jambo hili, niliamini kuwa hakujua kisa kizima, kwa hiyo nilijisingizia ujinga na sikutaja majukumu yangu mwenyewe. Kitu aina hii kunitokea hakikuwa tukio la wakati mmoja tu, lakini njia thabiti ya kufanya mambo. Nilifikiria nyakati zote ambapo hali za aina hizi zilikuwa zimetokea, na dada yangu alikuwa amezungumza nami kwa bidii daima kuzihusu ili kunisaidia kuelewa ukweli na kujijua mwenyewe, lakini ili kulinda uso wangu na hadhi yangu ningetoa visingizio ili kujitetea. Ningejadili mema na mabaya, na singekubali usaidizi wa mwongozo wa dada yangu. Hili liliathiri vibaya kazi ya kanisa na halikuweza kuwaletea ndugu zangu wa kiume na wa kike ujenzi wa kweli wa maadili au riziki. Kwamba leo niliachishwa majukumu yangu na kujiwazia ilikuwa haki ya Mungu kabisa. Hili ni kwa sababu Mungu ni mtakatifu na Hawaruhusu watu kuleta tamaa za makuu za kidunia za njama zao ndani ya nyumba Yake kutumia. Hasa Hawaruhusu wale wote walio na tabia ya kishetani kuliongoza kanisa. Katika kupata nuru na mwongozo kutoka kwa Mungu, nilifikiria maneno Yake: "Kama wewe ni hasa mtu mwema na mwaminifu kwa jamaa yako, marafiki, mke (au mume), wanao, na wazazi, na kamwe hujanyanyasa wengine, lakini huwezi kulingana na kuwa na amani na Kristo, basi hata iwapo utatuma vitu vyako vyote kama misaada kwa jirani zako au umemlinda vizuri baba yako, mama, na kaya, bado Nasema kwamba wewe ni mwovu, na mwenye hila pia. Usifikiri kwamba wewe unalingana na Kristo ikiwa unalingana na mwanadamu au unafanya baadhi ya matendo mema. Je, unaamini kwamba wema wako unaweza kujinyakulia baraka za Mbinguni? Je, unafikiri kwamba matendo mema yanaweza kubadilishwa na utii wako?" ("Wale Wasiopatana na Kristo Hakika Ni Wapinzani wa Mungu" katika Neno Laonekana katika Mwili). Maneno ya Mungu yaliweka wazi kiini changu kana kwamba kilikatwa wazi na kisu. Wanaodaiwa kuwa "watu wema" duniani sio watu wema machoni pa Mungu. Nje ulimwenguni watu wanaweza tu kuonyesha tabia nzuri, lakini ukiwa katika nyumba ya Mungu kama huwezi kutekeleza mambo kwa uadilifu, na huwezi kuwa mtu mwaminifu, machoni pa Mungu huyu ni mtu mwenye kudhuru kwa siri na mdanganyifu. Nikifikiria ukweli kwamba tangu wakati nilipokuwa mdogo hadi wakati huo nilikuwa nikifanya bidii ili kujenga picha nzuri, nikimsaidia na kumjali kila mtu mwingine, daima kufuatia maonyesho ya wengine kisha kuzungumza na kutenda kwa kadiri iyo hiyo. Nilikuwa tayari kukubali mateso mengi na kukosewa ili kudumisha picha hii. Taratibu hizi za kuwashawishi watu kwa hakika zilifaulu duniani na nilipata sifa kutoka kwa watu wa dunia; hili lilikuwa kwa sababu hawakumwamini Mungu na hawakuwa na ukweli. Hawakuweza kuvielewa viini vya watu, na hawakuweza kuyaelewa madhumuni ya watu na nia katika vitendo vyao. Walitofautisha tu kati ya mema na maovu kulingana na tabia ya wengine ya nje. Haikujalisha ni nani, mradi walijisingizia vizuri na waliweza kutenda mambo mazuri kwa nje, waliweza kuwashawishi watu na kupata sifa nzuri. Lakini nilipoleta mambo haya ya kidunia ndani ya nyumba ya Mungu na kuzitumia falsafa hizi za kidunia kwa kazi yangu kanisani, hili lilikuwa hasa ndilo humchukiza Mungu. Linaonyesha ukosefu wa hisi ya haki, na udanganyifu usionyooka. Mungu ni Mungu mtakatifu na mwema, upendo Wake na jitihada kwa ajili ya wanadamu ni vya kweli na visivyo vitupu kamwe. Ili kuwaokoa wanadamu, Yeye yuko tayari kujitolea yote bila kudai chochote. Anapozungumza na kutenda hakuna ughushi; wote ni ufunuo wa kawaida wa tabia Yake. Kwa hiyo, Mungu hupendelea watu wenye uwakilishi wa kweli wao wenyewe, wanaozungumza na kutenda kwa uaminifu, ambao hawana tamaa za makuu. Lakini nia zangu katika kufanya mambo haya hazikuwa kuonyesha kwa uaminifu nadhari kwa mapenzi ya Mungu na kumridhisha Yeye, lakini kuwataka ndugu zangu wa kiume na wa kike kuniheshimu na kunitambua. Kulikuwa ni kuimarisha picha yangu na hadhi kubwa, ili kuridhisha tamaa zangu mwenyewe. Nilikuwa hasa kile Mungu alichofichua katika maneno Yake kama mtu mwenye kudhuru kwa siri na mdanganyifu. Kwa sababu kazi ambayo Mungu anakamilisha katika siku za mwisho ni ya hukumu na kuadibu, na kubadilisha tabia za wanadamu, ni lazima Awafichue na kuwatakasa watu kupitia aina mbalimbali za mazingira. Na mimi, kama kiongozi wa kanisa, sikuweza kuyafikiria mapenzi ya Mungu; wakati ndugu zangu wa kiume na wa kike walifichua upotovu sikuweza kuwasaidia kutambua hilo ndani yao wenyewe au kung'amua kiini ili kufanikisha toba ya kweli na mabadiliko. Niliilinda tu picha yangu mwenyewe katika akili za watu wengine; nilikuwa na hofu ya kuwakosea wengine kwa hivyo nilifunga kinywa changu na daima kujaribu kuwa "mtu mzuri." Hili lilimaanisha kwamba tabia potovu za ndugu zangu wa kiume na wa kike hazikuweza kutatuliwa kwa wakati unaofaa—si hili lilikuwa likiwaongoza katika madhara? Je, si nina moyo wa kutisha? Kwa sababu ya kupata nuru na kuongozwa kwa Mungu, hatimaye niliona kuwa mtazamo wa "kufuata heshima kubwa ya wengine, kuridhisha majivuno yako mwenyewe" ni jambo la kudhuru, kwamba ni saratani iliyopandwa ndani yangu kabisa na Shetani! Lakini daima nilikuwa nimefuatilia mambo haya kana kwamba yalikuwa mambo halisi, nikiyaona kama msingi wa jinsi ya kutenda na hata niliyachukua ndani ya nyumba ya Mungu ili kuyatumia, nikimdanganya Mungu, nikiwadanganya ndugu zangu wa kiume na wa kike, nikiichukulia kazi ya kanisa kama mchezo. Kwa kweli lilikuwa la kupotoka na kusikitisha. Nilijisifu mno nikifikiri kwamba nilikuwa nimefanikiwa katika kuwa mtu mzuri, lakini siku hiyo chini ya hukumu iliyofichuliwa katika neno la Mungu, hatimaye nilitambua kwamba kila kitu nilichokuwa nikiishi kwa kudhihirisha kilikuwa ni tabia yenye pepo ya Shetani. Hakikuwa kabisa kile ambacho kingepaswa kuishiwa kwa kudhihirisha ubinadamu sahihi. Ilikuwa ni hukumu na kuadibiwa na maneno ya Mungu kulikonifanya hatimaye kuona jinsi Shetani huwapotosha wanadamu. Alikuwa amepanda zamani mbegu zenye sumu ndani ya roho yangu za kujiachia jina, za kuepuka aibu, wazo la kulenga mtu lakini sio sifa zake na kumfichua lakini sio dosari zake. Hili lilikuwa ni kunipa sumu, kunichezeachezea, kunifanya mdogo zaidi na zaidi na mdanganyifu, ili ningekuwa mtu mdanganyifu kweli.

Baada ya kutambua ukweli kwamba nilikuwa nimepotoshwa na Shetani, mara moja nilimwomba Mungu kutafuta ukweli sahihi ili kutatua upotovu wangu mwenyewe. Kisha, nikaona maneno haya kutoka kwa Mungu: "Ufalme Wangu unawahitaji wale ambao ni waaminifu, wasio wanafiki, na wasio wadanganyifu. Je, si watu wenye moyo safi na waaminifu duniani hawapendwi na watu? Mimi ni kinyume kabisa cha jinsi ilivyo. Inakubalika kwa watu waaminifu kuja Kwangu; Nafurahia mtu wa aina hii, pia Ninamhitaji mtu wa aina hii. Hii ni haki Yangu hasa"("Tamko La Thelathini na Tatu" katika Neno Laonekana katika Mwili). "Kwamba Mungu huuliza watu wawe waaminifu inadhibitisha kwamba kweli Anachukia wale ambao ni wadanganyifu. Mungu hapendi watu wadanganyifu, ambayo inamaanisha kwamba Anachukia matendo, tabia na hata motisha zao; yaani, Mungu hapendi vile wanavyofanya vitu, na hivyo, ili kumfurahisha Mungu, lazima kwanza tubadili matendo yetu na njia ya kuwepo. Awali, tulitegemea uongo, kujifanya, na mambo yasiyo ya kweli kuishi miongoni mwa watu. Huu ulikuwa mtaji wetu, na msingi wenye kuhusu maisha, maisha, na kanuni ambayo tulitumia kuishi. Na yote yalichukiwa na Mungu. … Na hivyo, leo uamuzi umekwishafanywa: Iwapo sisi si waaminifu, na iwapo, katika maisha yetu, matendo yetu hayaelekezwi katika kuwa waaminifu na hatufichui nyuso zetu binafsi za kweli, basi hatutakuwa na nafasi yoyote ya kupata kazi ya Mungu ama kupata sifa ya Mungu" ("Ili Kuwa Mwaminifu, Unapaswa Kujiweka Wazi kwa Wengine" katika Kumbukumbu za Maongezi ya Kristo). Uongozi wa wazi katika maneno ya Mungu ulinipa kiwango cha kuwa mwanadamu na mwelekeo katika maisha yangu—kuwa mtu mwaminifu. Mtu mwaminifu huonyesha uwakilishi wake wa kweli na hufanya anachokisema. Hakuna tamaa za makuu, hakuna hila za kibinafsi, hafanyi kazi kwa ajili ya sifa au faida yake mwenyewe. Katika vitu vyote yeye hutafuta tu kumridhisha Mungu, na kuyafaidi maisha ya watu kwa njia ya maneno na matendo yake. Kwa hiyo, mtu mwaminifu pekee ni mtu halisi, ni mtu anayemletea Mungu furaha. Ni wale tu ambao huwa watu waaminifu wanaoweza kupokea wokovu Wake na kuingia katika ufalme wa Mungu. Siwezi tena kutegemea uongo na tamaa za makuu katika maisha yangu. Ninapaswa kubadili njia zangu za kwendelea kuishi, kutatua nia zangu mwenyewe katika vitendo vyangu, na kutoishi tena kwa sababu ya sifa au hadhi. Katika vitu vyote ni lazima nisisitize kweli kuwa mwanadamu, nikitenda kulingana na matakwa ya Mungu.

Ingawa niko tayari kufuatilia kuwa mtu mwaminifu, kwa kuwa nimepotoshwa sana na Shetani, kuliweka jambo hilo katika vitendo bado ni vigumu sana; hasa wakati linapohusiana na sifa yangu au hadhi, huwa ninadanganya na kulaghai tu bila kujijali. Nakumbuka nilipokuwa nikihubiri injili na nikaona kwamba ndugu zangu wa kiume na wa kike walijitupa katika uinjilisti wao, na walikuwa wakimshindia Mungu watu wengi, lakini matokeo yangu hayakuwa mazuri sana. Niliona aibu, na nilikuwa na wasiwasi kwamba watu wengine wangeniangalia kwa dharau kwa sababu ya hilo. Katika siku hizo chache nilikuwa nimemshuhudia mwanachama mpya kuhusu kazi ya Mungu katika siku za mwisho, naye akaleta marafiki wengine wawili zaidi nyumbani mwake ili nipate kuzungumza nao pia. Lakini kwa sababu mambo fulani mengine yaliibuka siku hiyo, sikuweza kufika kwake kamwe. Jioni, dada fulani akaniuliza ni watu wangapi niliokuwa nimebadili, na bila kufikiria nikamwambia: "Watu watatu." Alipoondoka, nilianza kujishutumu: Kwa dhahiri nilikuwa nimebadili mtu mmoja tu, kwa nini nilisema watatu? Si ni kwa sababu ya majivuno yangu mwenyewe tu, heshima yangu mwenyewe? Kabla, wakati sikulenga kuwa mtu mwaminifu, nilisema uwongo mwingi bila kufahamu ni uwongo, lakini nilipoanza kulizingatia, niligundua kuwa nilisema uongo sana na kwamba uwongo huu ulianguka tu kutoka kinywani mwangu. Ilionekana kuwa nilikuwa nikijiua na uongo huu. Nilikuwa mwenye uelekeo wa usafishwaji mwingi juu ya hili, na nilikuwa na wasiwasi kwamba nilikuwa mgumu sana kushughulikiwa. Nilijiuliza mwenyewe: Litakuua ukisema ukweli? Mbona wewe hukumbuki mambo hasa? Nilikuwa nimevunjika moyo kwa sababu sikuwa nimewahi kuingia katika ukweli wa kuwa mtu mwaminifu kwa hakika. Nilihisi kuwa nilikuwa mshinde kabisa kama mwanadamu na hata niliamini kuwa Mungu hakutaka kuniona, huyu mtu mwenye udanganyifu, tena. Ilikuwa vigumu sana kwangu kusema ukweli, na nilikuwa na tabia nyingi potovu, ningewezaje kabisa kubadilika? Ilielekea kuwa asili yangu ilikuwa kama ya shetani na sikuweza kuokolewa na Mungu. Siku moja ataniondoa. Wakati mawazo yangu yalikwenda pale, nilipoteza imani yote ndani yangu na kukata tamaa. Nilipokuwa tu nikizama katika hali ya uhasi na ridhaa kupita kiasi, maneno fulani kutoka kwa wimbo mmoja wa neno la Mungu yalivuma moyoni mwangu: "Tunapaswa kuwa na azimio moja: Bila kujali jinsi ya mazingira yalivyo magumu au shida gani tunazokabiliana nazo, bila kujali ni jinsi gani tulivyo wadhaifu na hasi, hatuwezi kupoteza imani yetu katika kubadilisha tabia yetu, wala hatuwezi kupoteza imani katika maneno ya Mungu. Mungu amewapa wanadamu ahadi, na Anahitaji kwamba mwanadamu awe na azimio, na kwamba awe na uvumilivu wa kupokea. Mungu hapendi waoga, Mungu anapenda watu walio na azimio. Hata kama umeonyesha upotovu mwingi, hata kama umetembea njia nyingi pinde, au umefanya makosa mengi njiani; kama umemkataa Mungu, au ikiwa baadhi yenu mmemkufuru Mungu moyoni mwenu; au ikiwa umeung'unika, au umekuwa na migongano, Mungu hatatazama jambo hili. Mungu huangalia tu kuona kama utabadilika. Kama tu vile mama anavyomwelewa mwanawe, Mungu anamwelewa kila mtu. Anaelewa matatizo yote, udhaifu na mahitaji waliyo nayo watu. Zaidi ya hayo, Anaelewa matatizo, udhaifu na kushindwa ambako mtu atakabiliana nako wakati wote wa kupitia mchakato wa mabadiliko katika tabia yake. Mungu anaelewa hili bora zaidi, ndiyo sababu nilisema kwamba Mungu hutafuta katika moyo na huchunguza mawazo. Bila kujali udhaifu wako, mradi tu hulitelekezi jina la Mungu, usimwache Mungu wala usiiache njia Yake, basi daima utakuwa na fursa ya kuibadili tabia yako. Kama tuna fursa za kubadili tabia yetu, basi tuna matumaini ya kuendelea. Ikiwa tuna matumaini ya kuendelea, basi tuna matumaini ya kuokolewa na Mungu" ("Mungu Huwapenda Watu Walio na Uamuzi" katika Mfuateni Mwanakondoo na Kuimba Nyimbo Mpya). Maneno haya kutoka kwa Mungu kwa kweli yalinigusa; ndani yayo niliona matumaini ya Mungu na nilielewa kuwa mabadiliko katika tabia silo jambo rahisi. Kuwa mtu mwaminifu sio jambo linalofanyika kwa ghafla sana, lakini hunihitaji kufuatilia ukweli bila kukoma na kuwa na azimio lisilotikisika. Wakati huo huo niliona pia kwamba kama ningetegemea mapenzi yangu mwenyewe kujidhibiti na kujizuia kusema uongo, singeweza kufikia kiwango cha mtu mwaminifu. Ilinibidi kuendelea kutambua asili yangu ya kishetani katika maneno ya Mungu, na katika vitu vyote nizingatie kuyachangua makusudi yangu mwenyewe, hata zaidi wakati wa kuzungumza au kutenda kwa ajili ya sifa au hadhi. Kisha, ningeweza kutenda haya hatua kwa hatua na kwa njia hii ya kutenda kunakoendelea ningeweza kufanikisha mabadiliko. Kwa sababu ya kupata nuru kwa Mungu na kuongozwa nina njia ya kuweka hilo katika matendo, na nina imani na azimio kuendelea kutafuta kuwa mtu waaminifu.

Baada ya muda mfupi, ili kunibadilisha na kunitakasa, Mungu tena aliweka mazingira ya kunipima, kunifanya niwe kamili. Kiongozi wa kanisa letu alikuwa rafiki yangu sana, na tulikuwa na uhusiano wa karibu sana. Kulikuwa na wakati mmoja ambapo alinipa msaada wa ajabu sana katika maisha yangu, lakini wakati huo hali yake mwenyewe ilikuwa ngumu sana, na aliishia kuvuruga kazi katika kanisa. Ndugu wa kiume na wa kike walikutana naye katika ushirika mara nyingi juu ya hili, lakini hapakuwa na mabadiliko. Baada ya mimi kusikia kuhusu jambo hili nilitaka kumtafuta katika ushirika, lakini nikiongozwa na asili yangu, niliogopa kumkosea na nikajitafutia visingizio: Hatutekelezi majukumu yetu pamoja hivi sasa kwa hivyo sihitaji kuzingatia hili. Kama yeye kwa kweli hafai kutenda kama kiongozi wa kanisa, ndugu zetu wa kiume na wa kike watasaidia kufichua hilo. Nilipokuwa na wazo hilo, maneno ya Mungu ya hukumu yalinijia mara moja: “Kuna nyakati nyingi ambapo Nimewashauri ndugu walio nami kwamba wanapaswa kuamini katika Mungu kutoka ndani ya mioyo yao wenyewe na sio kuhifadhi mambo wayapendayo wenyewe, kwamba wanapaswa kujali mapenzi Yake” ("Njia… (5)" katika Neno Laonekana katika Mwili). “Kuwa na ufahamu ulio wazi wa kila kitu ambacho Mungu hufanya, vitazame vitu kulingana na neno la Mungu na vitazame vitu kwa kusimama katika upande wa Mungu. Kwa njia hii mitazamo yako itakuwa sahihi. Kwa hiyo, kujenga uhusiano mzuri na Mungu ni kipaumbele cha juu kwa mtu yeyote anayemwamini Mungu; kila mtu anapaswa kuichukulia kama kazi muhimu na kama tukio lao kubwa la maisha. Kila kitu unachofanya kinapaswa kipimwe dhidi ya iwapo una uhusiano wa kawaida na Mungu au la. Ikiwa uhusianao wako na Mungu ni wa kawaida na makusudi yako ni sahihi, basi kifanye. Ili kudumisha uhusiano wa kawaida na Mungu, hupaswi kuogopa kupoteza maslahi binafsi, hupaswi kumruhusu Shetani kushinda, hupaswi kumruhusu Shetani kupata kitu dhidi yako, na hupaswi kumruhusu Shetani kukufanya uwe kichekesho” ("Uhusiano Wako Na Mungu Ukoje" katika Neno Laonekana katika Mwili). Hukumu katika maneno ya Mungu ilinifanya kutambua kwamba kama ningeendelea kuzilinda faida za mwili, ningekuwa mshirika wa Shetani, na ningemsikitisha na kumchukiza Mungu kabisa. Mungu alikuwa amenilipia gharama isiyo na kadiri, na kwa wakati muhimu daima ningemsononesha kwa ajili ya mwili. Mimi nilikuwa mwanadamu? Kwa nini sikujali kuhusu mapenzi Yake? Mungu alikuwa amenipa neema isiyo na mwisho na baraka zisizohesabika, kwa nini sikuweza kumlipa Yeye? Kudumisha kazi ya kanisa ni mojawapo ya mambo ya msingi sana ya kazi yangu kama mtu anayemwamini Mungu, na kuanzisha uhusiano sahihi na Yeye ni muhimu mno kwangu kama muumini. Nilipaswa kuridhisha mapenzi Yake; sikuweza tena kuishi kwa ajili ya sifa na hadhi zangu mwenyewe, na kuuumiza moyo Wake. Kwa hiyo, niliamua kwenda na kujishughulisha katika ushirika naye, na kupitia ushirika huo nilipata habari kuwa alikuwa katika hali mbaya mno, na hakuwa na moyo wa kutafuta ukweli hata kidogo. Nilijua kuwa kimsingi alipaswa kubadilishwa na kwamba ilikuwa ni lazima nilijulishe kanisa kuhusu hali yake, lakini mara tu nilipofikiria jinsi alivyonisaidia, nilisita na sikuwa tayari kumkosea. Hili kwa kweli lilikuwa la kuniumiza. Kama singetaja hali yake, singeweza kumkabili Mungu. Kama ningetaja hali yake, moyo wangu haungeweza kuvumilia. Nililetea hili kwa Mungu na kuomba mara nyingi, na Yeye alinipa nuru kwamba ni lazima nitoe moyo wangu kwa Mungu, na nisiwadanganye wale walio juu yangu au kuwalaghai wale walio chini yangu. Chini ya uongozi wa Mungu, hatimaye nilielewa kwamba sikuweza kupuuza kazi ya kanisa kwa ajili ya kudumisha uhusiano wangu na wengine, na kwamba kwa kweli kutoa taarifa ya suala lake kwa kanisa lingemsaidia, na lingekuwa jambo la manufaa kwake kujiwazia mwenyewe. Kama awali tu, kama singekuwa nimepitia kubadilishwa na kuchunguzwa na huyo dada, pengine singeweza kuwa nimejijua kamwe, na singeweza kuwa nimeingia katika maisha yangu. Kwa hiyo nikajipa moyo na kuandika juu ya hali kama nilivyoielewa ili kumpa mkuu wangu katika kanisa. Aliondolewa cheoni mwake kwa haraka. Mara nilipofanya hivyo, nilihisi furaha sana kwa kutenda kama mtu mwaminifu wakati huo. Moyo wangu kwa ghafla ukafunguka na niliona furaha kutokana na kutia ukweli katika vitendo na kuuridhisha moyo wa Mungu. Kuanzia hapo, imani yangu katika utendaji wa kuwa mtu mwaminifu ilikua. Katika siku za nyuma nilikuwa na hofu daima kwamba kama ndugu zangu wa kiume na wa kike wangejua kuhusu mambo hasi katika maisha yangu, wangenidunisha. Daima nilikuwa nikificha vitu, lakini kufikia wakati huo sikuhisi kuwa kulikuwa na haja ya kuyaficha mambo haya, kwa hiyo katika mkutano niliwaambia wazi ndugu zangu wa kiume na wa kike ni kwa nini nilibadilishwa, ni mambo mangapi ya kuogofya niliyokuwa nimeyatenda na ambayo yalikuwa kinyume na ukweli na ni kwa nini nilikuwa mdanganyifu kwa Mungu na pia kwa ndugu zangu wa kiume na wa kike. Nilipokwisha kusema haya yote nilikuwa nikitetemeka na uso wangu ulikuwa na joto, lakini kile sikuwa nimewawaza ni kwamba baada ya ndugu zangu wa kiume na wa kike kunisikiliza, hapakuwa na mtu hata mmoja aliyekuwa amechukizwa nami au kuniangalia kwa dharau. Dada mmoja akaniambia: "Katika siku za nyuma sikutaka kuwa na mengi vile kuhusiana nawe kwa sababu nilihisi singeweza kuwa karibu na wewe. Hisia niliyopata kutoka kwako ni kwamba hukuwahi kupitia upotovu kamwe, kwa hiyo nilikaa mbali na sikuwa tayari kuingiliana nawe. Wakati wa kumbadilisha huyu dada, nilidhani kuwa kwa kuwa una uhusiano mzuri mno naye, hungesimama upande wa ukweli, lakini kwamba bila shaka ungekuwa upande wake na kuzungumza kwa niaba yake. Sikuwa na mawazo ya kuwa ungekuwa wazi na kuzungumza juu yake. Kazi ya Mungu kweli inaweza kuwabadilisha watu, na kupitia wewe ninaweza kuona kwamba Mungu ni Mwokozi wa wanadamu!" Nilihisi aibu na kuguswa na maneno ya dada yangu. Katika siku za nyuma, daima nilidhani kwamba sikuwafichulia ndugu zangu wa kiume na wa kike upande wangu wa giza, na kwamba niliweza kudumisha picha yangu bayana. Lakini kwa kweli, chini ya uongozi wa Mungu, kwa muda mrefu walikuwa wameweza kutofautisha wema na uovu, na jinsi nilivyozidi kudanganya, ndivyo walivyozidi kutolipenda na kuchukizwa nalo. Nilivyozidi kutoa siri zangu, sikuweza tu kupata nuru ya Mungu na mwangaza, lakini pia kwa hakika niliweza kuwa karibu zaidi na ndugu zangu wa kiume na wa kike. Kwa hakika nilipata uzoefu kwamba ni mtu mwenye haki tu aliye mtu wa kweli, na mtu ambaye Mungu na wanadamu humpenda. Moyo wangu ulihisi utolewaji ambao sikuuhisi kamwe kabla. Kwa sababu nilikuwa tayari kutia katika vitendo kuwa mtu mwaminifu, wakati kazi fulani muhimu ilipokuja kwa kanisa, kiongozi wa kanisa angenipangia kwenda kuishughulikia. Kwa njia ya aina hii ya kazi, sio tu kwamba nilifanya mambo fulani ambayo yalikuwa na manufaa kwa kanisa na ndugu wa kiume na wa kike, lakini kutokana na hilo nilielewa ukweli kiasi pia na kujifunza mafundisho fulani. Nilihisi tuli na nililifurahia; nilijisikia huru sana, na kwamba kuishi kwa njia hiyo kulikuwa na maana sana.

Lakini katika maisha yangu ya vitendo sikuwa tu naingiliana na ndugu zangu wa kiume na wa kike. Bado ningepaswa kukabiliana na familia yangu, jamaa, na marafiki ambao hawakumwamini Mungu, na hili mara nyingine tena liliwasilisha matatizo kwangu. Sikujua jinsi ya kuwa mtu mwaminifu miongoni mwao, hasa mara tu nilipofikiria wakati nilipokuwa nimeanza tu kuikubali kazi ya Mwenyezi Mungu, hakuna hata mmoja wa wanafunzi wenzangu, jamaa au marafiki waliweza kunielewa. Waliniepa, na pia niliwaepa kwa sababu niliogopa wangenidhihaki. Nilipokutana nao, singezungumza nao kutoka moyoni, lakini ningepata udhuru au kusema uongo ili kushughulika nao. Nilikaa mbali nao, na niliamini kuwa mtu mwaminifu hakuweza kupatana na wale ambao hawakumwamini Mungu. Hata niliamini kwamba kama singedanganya, singeweza kuendelea kufanya kazi katika ulimwengu huu. Baadaye, niliona maneno haya kutoka kwa Mungu: "Kuishi katika dunia hii, kuishi chini cha ushawishi wa Shetani, haiwezekani watu kuwa waaminifu, lakini tunaweza, baada ya kuwa waaminifu, kuishi katika jamii hii na dunia hii? Je, tunaweza kutenganishwa na wao? La—tutaishi kama awali, kwa sababu hatutegemei usaliti kula chakula, ama kupumua hewa. Badala yake, tunategemea pumzi na maisha yaliyopewa na Mungu kuishi; ni tu kwamba, leo, kanuni za kuwepo kwetu, mwelekeo na malengo ya kuwepo kwetu, na msingi wa maisha yetu yote lazima yabadilike. Ni tu kwamba tunabadili mbinu zaetu na njia tunaishi ili kumridhisha Mungu na kutafuta wokovu, na hili halihusiani kabisa na chakula, nguo,na nyumba ya mwili. Haya ni mahitaji yetu ya kiroho. Sivyo?" ("Ili Kuwa Mwaminifu, Unapaswa Kujiweka Wazi kwa Wengine" katika Kumbukumbu za Maongezi ya Kristo). Maneno ya Mungu mara nyingine tena yaliyaimarisha matumaini yangu katika ukimbizaji wangu wa kuwa mtu mwaminifu, na yaliniondolea wasiwasi wangu. Bila kujali ni jinsi gani wao huiona imani yangu kwa Mungu, niko tayari kukutana nao kwa moyo wa ukarimu, kufanya kila liwezekanalo kutia katika vitendo kuwa mtu mwaminifu kulingana na matakwa ya Mungu, kutoishi tena katika uongo kama zamani. Baada ya hapo, huwa siwaepi tena, lakini huingiliana nao kama kawaida. Ninapoona kwamba wana shida, mimi husaidia sana kadri iwezekanavyo. Wakati nilipoingiliana nao katika siku za nyuma daima nilikuwa nikiangalia kwa makini mijibizo yao, nikiogopa kwamba ningemkosea mtu fulani kwa kitu ambacho nilikisema na kuyaumiza maslahi yangu mwenyewe au kuathiri picha yangu. Sasa ninatia hili katika vitendo kulingana na matakwa ya Mungu na huwa sitarajii tena kupata fadhila yoyote kutoka kwao. Badala yake, mimi huingiliana nao kwa sababu ya upendo na kulingana na ukweli. Vitu vyovyote vile visivyo na kadiri wanavyosema au vyovyote visivyokubalika wanavyofanya, huwa ninathubutu kuwakosoa, kutumia ukweli kujibu maoni yao yenye kosa. Baada ya muda, niligundua kuwa hao jamaa na marafiki waliokuwa wakikaa mbali kwa sababu nilimwamini Mungu walikuwa tayari kuingiliana nami, na wote waliamini kwamba nilikuwa katika eneo la juu kuwaliko. Walipokabiliwa na shida walifurahi kuzungumza na mimi, na pia niliweza kuwahubiria injili ya Mungu ya siku za mwisho. Kupitia uzoefu wangu nilielewa sana kwamba maneno ya Mwenyezi Mungu kweli ni ukweli, njia, na uzima. Kazi ya kuwatakasa na kuwabadilisha watu ambayo Yeye anafanya katika siku za mwisho ni ya vitendo na halisi, na ingawa kutoka kwa nje haionekani kuwa muhimu sana, kwa kweli imetufanya tutambue jinsi ya kuishi, jinsi ya kuwa wanadamu, na imeishia kutubadilisha, ikitufanya hatua kwa hatua tuiache tabia potovu ya Shetani na kuishi kama wanadamu, kuishi kwa uhuru, kwa furaha, na tuli. Katika siku za nyuma, sikuweza kamwe kuunganisha kazi ya Mungu ya kuwaokoa wanadamu kwa maisha yangu ya vitendo. Lakini sasa, kwa njia ya uzoefu wangu, ninaweza kuhisi sana kwamba kazi ya Mungu ya hukumu na utakaso katika siku za mwisho ni kile wanadamu wote waliopotoka wanachokihitaji. Ni kama tu watu wanapitia kazi ya aina hii na kuukubali wokovu wa Mungu wanapoweza kuishi kama wanadamu, na kuwa na maisha ya furaha na yenye ahadi.

Ninashukuru hukumu na kuadibu kwa Mungu, vikiniruhusu hatimaye kutoroka kutoka kwa utumwa wa nguvu za giza, ili kwamba sijifichi tena kwa sababu ya vizuizi vya sifa na hadhi, na niliweza kuwa na hakika katika nyumba ya Mungu na kutimiza wajibu wangu kama kiumbe. Baada ya kutembea njia hii, nimeona sana kwamba kazi ya Mungu ya hukumu na kuadibu katika siku za mwisho kweli ni ya kuwaokoa wanadamu. Ingawa nilipitia mateso kiasi katikati ya hukumu na kuadibu Kwake, moyoni mwangu nimefurahi sana, na ninahisi kuwa ninaweza kukubali hukumu na kuadibu Kwake na kuishi kwa kudhihirisha maisha ya mwanadamu. Hii ni bahati yangu nzuri, na pia ni faraja yangu kuu mno. Ingawa bado sijafikia sana matakwa ya Mungu yanayotarajiwa kwa mtu mwaminifu, nitaendelea kufanya kazi kwa bidii ili kuwa mtu mwaminifu kwa kweli ambaye atamletea Mungu furaha!

Iliyotangulia:Mabadiliko ya Mtu Aliyeanguka

Inayofuata:Ndio Nimeanza Tu Kutembea Njia Sahihi ya Uzima

Unaweza Pia Kupenda